e cigarettes

E cigarettes 1967 मध्ये बीव्हर फॉल्स येथील हर्बर्ट ए. गिलबर्ट यांनी पेटंट दिले. ही तंबाखू नसलेली सिगारेट E cigarettes गरम, ओलसर, चवयुक्त हवेने जाळलेल्या तंबाखू आणि कागदाच्या जागी धूम्रपान करण्याची एक सुरक्षित आणि निरुपद्रवी पद्धत मानली जात असे.

e cigarettes

2003 मध्ये, एक चीनी फार्मासिस्ट, होन लिक यांना पहिल्या पिढीतील ई-सिगारेटचे श्रेय दिले गेले ज्याने पाईपॉइलेक्ट्रिक घटकांचा वापर करून प्रोपलीन ग्लायकोल सोल्यूशनमध्ये निकोटिन मिसळलेल्या द्रव वाष्पीकरण करण्यासाठी वापरला.

बँकेत Account काढण्यासाठी हि लागतात कागदपत्रे

e cigarettes

लिक यांचे वडील फुफ्फुसाच्या कर्करोगामुळे निधन झाल्यानंतर मा. लिक यांनी ई-सिगारेटचा शोध तंबाखूपासून मुक्त होण्याकरिता निकोटीन इनहेल करण्याचा एक सुरक्षित आणि सुरक्षित मार्ग म्हणून शोधला.2004 पर्यंत, होन लिक यांनी आपला मालक, गोल्डन ड्रॅगन होल्डिंग्ज मार्गे चीनी बाजारात ई-सिगारेटची ओळख करुन दिली. नंतर कंपनीने त्याचे उत्पादन बदलण्यासारखे दिसण्यासाठी त्याचे नाव रुयन असे ठेवले ज्याचा अर्थ “जवळजवळ धुरासारखा” होता

e cigarettes

आशियातील ई-सिगरेट विक्रीच्या यशानंतर, इंटरनेटद्वारे उत्पादने मोठ्या प्रमाणात विकली गेली. ई-सिगारेटला बर्‍याच वेगवेगळ्या देशांमध्ये लोकप्रियता मिळाली. 2007 मध्ये अमेरिकन बाजाराला ई-सिगारेटची ओळख झाली. Tobacco ई-सिगारेट उत्पादने विकत घेत किंवा विकसित केलेल्या मोठ्या तंबाखू कंपन्यांचा यात समावेश आहे.

 

लॉरिल्लार्डने अमेरिकेत अग्रगण्य ई-सिगारेट ब्रँड विकत घेतला. याव्यतिरिक्त, ब्रिटीश अमेरिकन तंबाखू विक्री करते, इम्पीरियल तंबाखू रुईनाची विक्री करते आणि स्विशर ई-स्विशरची विक्री करते. लॉजिक आणि एनजेओवाय ई-सिगरेट कंपन्याही आघाडीवर आहेत. अमेरिकेत, २०११-२०१२  च्या कालावधीत ई-सिगरेटची विक्री वार्षिक ११५  टक्क्यांनी वाढली आहे. असा अंदाज आहे की २०१ e पर्यंत जागतिक ई-सिगरेटची बाजारपेठ १० अब्ज डॉलर्सपर्यंत वाढू शकते.परंतु भारातामध्ये त्यावर बंदी घालण्यात आल्यामुळे भारतामध्ये त्यासाठी वाव राहिलेला नाही.

E cigarettes मुळे आरोग्भायास खूप मोठ्रया प्रमाणात धोका असल्यामुळे व त्यामध्ये धोकादायक तत्व आढळल्यामुळे भारतामध्ये त्यावर नुकतीच E cigarettes ला बंदी घालण्यात आली आहे.

माहिती आवडल्यास share करायला विसरू नका ………

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *