king khan latest

शाहरुख खान (Shahrukh Khan)आणि अनौपचारिकरित्या एसआरके म्हणून ओळखला जाणारा एक भारतीय चित्रपट अभिनेता तसेच निर्माता आहे.  त्याला ‘बॉलीवूडचा किंग’, ‘बॉलिवूडचा किंग’, ‘किंग खान’ देखील आवडीने म्हटले जाते. त्याने (Shahrukh Khan) जवळजवळ सर्व शैलीतील चित्रपटांमध्ये काम केले आहे (प्रणय, नाटक, विनोद, अक्शन). रोमँटिक नाटकांपासून ते अ‍ॅक्शन थ्रिलरपर्यंतच्या शैलींमध्ये खानने Hindi 75 हिंदी चित्रपटांमध्ये भूमिका केल्या आहेत. बर्‍याच दूरचित्रवाणी मालिकांमधून त्यांनी आपल्या कारकिर्दीची सुरूवात केली आणि १.. २ मध्ये ‘ दीवाना या व्यावसायिकदृष्ट्या यशस्वी चित्रपटातून चित्रपट क्षेत्रात पदार्पण केले . या चित्रपटासाठी त्यांना(Shahrukh Khan) फिल्मफेअर फर्स्ट एक्टिंग अवॉर्ड देण्यात आला होता.त्याने अभिनय केलेल्या अकरा चित्रपटांनी जगभरात 100 कोटींचा व्यवसाय केला आहे. लॉस एंजेलिस टाईम्सने त्याला जगातील सर्वात मोठा चित्रपट स्टार म्हणून वर्णन केले. त्याचे चाहते भारत तसेच परदेशात बरेच आहेत. 2014 मधील एका वृत्तानुसार शाहरुख जगातील दुसर्‍या क्रमांकाचा श्रीमंत अभिनेता आहे. त्यांच्या खात्यावर 14 फिल्मफेअर पुरस्कार आहेत. लंडनमधील मॅडम तुसाद म्युझियममध्येही त्यांचा मेणाचा पुतळा ठेवण्यात आला आहे.

shahrukh khan latest
credit :instagram

शाहरुख खानचा जन्म दिल्लीत झाला होता. मीर ताज मोहम्मद खान असे त्याच्या वडिलांचे नाव आहे. त्याचे वडील पाकिस्तानच्या पेशावर येथील होते. त्यांच्या आईचे नाव लतीफ फातिमा आहे. तिला शहनाज लालरूख नावाची मोठी बहीण आहे आणि ती शाहरुखबरोबर मुंबईतही राहते.

shahrukh khan latest pic
credit : instagram

शाहरुख खानचा प्रारंभिक अभ्यास दिल्लीच्या सेंट कोलंबस स्कूल मधून झाला होता. त्यांनी पदवीपूर्व अभ्यास पूर्ण करण्यासाठी हंसराज कॉलेजमध्ये प्रवेश केला, परंतु त्यांचा बहुतांश वेळ दिल्ली थिएटर अ‍ॅक्शन ग्रुपमध्ये घालवला गेला तेथून नाट्यसंचालक बॅरी जॉन यांच्या नेतृत्वात अभिनयच्या युक्त्या शिकल्या. यानंतर त्यांनी जामिया मिलिया इस्लामिया येथून मास कम्युनिकेशनमध्ये पदव्युत्तर अभ्यास सुरू केला परंतु आपल्या अभिनय कारकीर्दीसाठी ते सोडले.

shahrukh khan latest
credit: instagram

शाहरुख एक अभिनेता आहे ज्यांचे चाहते सर्व वयोगटातील आणि सर्व वर्गातील लोक आहेत. विशेषत: मुली त्याला खूप आवडतात पण असे असूनही शाहरुखचे कोणाशीही प्रेम किंवा प्रेमसंबंध नव्हते. तो नेहमीच आपल्या पत्नीशी एकनिष्ठ राहिला आहे आणि तो आपल्या कुटुंबावर खूप प्रेम करतो. शाहरुखने गौरीशी लग्न केले आहे. ती हिंदू-पंजाबी कुटुंबातील आहे. त्यांना आर्यन, सुहाना आणि अब्राम अशी तीन मुले आहेत. त्याला चित्रपटसृष्टीत सर्वोत्कृष्ट वडील देखील मानले जाते कारण तो आपल्या मुलांवर खूप प्रेम करतो आणि त्यांच्याबरोबर चांगला वेळ घालवतो.

shahrukh khan latest
credit: instagram

सलमान खान ने किंग खान King Khan ला म्हणतो “Hero”

शाहरुखच्या कारकिर्दीची सुरूवात दूरचित्रवाणीवरून झाली. दिल दरिया, फौजी, सर्कस यासारख्या मालिकांमध्ये त्याने आपली ओळख निर्माण केली आणि त्यांच्या फिल्मी करिअरची सुरुवात ‘दिवाना’ या चित्रपटापासून झाली, ज्यासाठी त्यांना सर्वोत्कृष्ट पदार्पण अभिनेत्याचा फिल्मफेअर पुरस्कारही मिळाला. त्यावेळी हा चित्रपट सुपरहिट झाला आणि त्याच चित्रपटाने हिंदी फिल्म इंडस्ट्रीमध्ये शाहरुखची स्थापना केली. यानंतर शाहरुखने कधीही मागे वळून पाहिले नाही आणि तो सतत यशाच्या पायर्‍यांवर चढला. हळूहळू, तो लोकांच्या तसेच समीक्षकांच्या पसंतीस उतरला आणि तो मुलींमध्ये खूप प्रसिद्ध झाला.

shahrukh khan latest
credit: instagram

आता तो लवकरच डॉन ३, सारे जहा से अच्चा ,धूम 4 आणि ऑपरेशन खुखारी मध्ये दिसणार आहे.

माहिती आवडल्यास share करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *