Ramayana serial Actor

80 च्या दशकात येत असलेल्या रामायण या मालिकेने  दूरचित्रवाणी जगात एक इतिहास घडविला, ज्याला बहुतेक दशक लोक विसरणार नाहीत. या मालिकांमध्ये काही पात्र आहेत, ज्यांच्याबद्दल लोकांना अद्याप जाणून घ्यायचे आहे, त्यांना ते पहायचे आहेत.आम्ही तुम्हाला रामायण मधील काही प्रसिद्ध पात्रांबद्दल सांगणार आहोत, आजकाल ते कुठे आहेत आणि काय करतात? त्याआधी या  मालिकांसंबंधी काही विलक्षण बाबींचा आढावा घेणे आवश्यक झाले आहे.

25 January जानेवारी 1987 रोजी दूरदर्शनवर प्रथमच प्रसारित होणारी मालिका रामायण 30 वर्षांनंतरही लोकांनी विसरले  नाही.तसे, बर्‍याच वेळा आपण रामायण आणि महाभारत एका स्वरूपात किंवा दुसरे टीव्हीवर पाहिले आहेत, परंतु हे काय आहे की 30 वर्षांपूर्वीच्या फक्त रामायण आणि महाभारत ही व्यक्तिरेखा मनात आहेत. आजही जेव्हा राम आणि सीतेची प्रतिमा आपल्या मनात येते तेव्हा केवळ अरुण गोविल आणि दीपिकाचा चेहरा दिसू शकतो. आम्ही अशा पात्रांशी आपली ओळख करुन देत आहोत.

राम

रामायणात रामची भूमिका साकारणाया अरुण गोविल यांनी १९७७  मध्ये पाहेली या चित्रपटाद्वारे आपल्या अभिनय कारकीर्दीची सुरूवात केली होती. सावन को आणे, सांच को आंच नहीं, आणि म्हणून सिसी बात, हिम्मतवाला, दिलवाला, हातकरी आणि लव कुश अशा अनेक बॉलिवूड चित्रपटात त्याने महत्त्वपूर्ण भूमिका साकारल्या आहेत. रामानंद सागर यांच्या मालिका रामायणातून अरुण गोविलला खरी ओळख मिळाली.90 च्या दशकात रामायण सुरू झाले की रविवारी लोक सर्व काम सोडून टीव्हीसमोर बसायचे. रामायण पाहण्यासाठी रस्ते ओसाड पडत असत. रामची भूमिका साकारणा या अरुण गोविल यांनी रामायण अमर केले. त्यावेळी लोक अरुण गोविलला भगवान राम मानत असत. जिथे तो जात असे तेथे त्याच्या पायाला स्पर्श करण्यासाठी लोकांची एक ओळ असायची.

Ramayana serial Actor

रामायणानंतर अरुण गोविलने लव कुश, कैस कहूं, बुद्ध, अपराजिता, वो हुआ ना हमारा और प्यार की कयक अशा बर्‍याच लोकप्रिय टीव्ही मालिकांमध्ये काम केले.पण अरुण गोविल रामायणातून जी ओळख मिळाली, ती इतर कोणाकडूनही मिळाली नाही. अरुण सध्या मुंबईत एक प्रॉडक्शन कंपनी चालविते, जे दूरदर्शनसाठी सीरियल बनवते.

 

सीता

रामायणात सीतेची भूमिका साकारणारी दीपिका चिकलिया आजही सीतेच्या नावाने स्मरणात आहे. जरी बर्‍याच नायिकांनी टीव्हीवर सीतेची भूमिका साकारली होती, परंतु दीपिकासारखे जादू कोणी केले नाही.दीपिकाने 1983 मध्ये ‘सुन मेरी लैला’ चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये आपल्या करियरची सुरूवात केली होती. या चित्रपटातील त्याचा नायक राजकीरण होता. हिंदी व्यतिरिक्त दीपिकाने अनेक दक्षिण चित्रपटांमध्येही काम केले, पण तिला विशेष यश मिळालं नाही.1987  मध्ये दीपिकाला ही भूमिका साकारण्याची संधी मिळाली, ज्यामुळे तिचे संपूर्ण आयुष्य बदलले. सीतेच्या भूमिकेत दीपिकाने भारतातील प्रत्येक घरात वर्चस्व राखले. दीपिकाला जे चित्रपट चित्रपटातून मिळाले नाहीत, ते सीतेच्या भूमिकेतून मिळाले. दीपिका देशभर प्रसिद्ध झाली. देशातील मुलाने त्याला ओळखले.

Ramayana serial Actor

दीपिकाला सीतेच्या भूमिकेचा इतका मोठा फायदा झाला की  1991 च्या लोकसभा निवडणुकीत तिने वडोदरा येथून भाजपच्या जागेवरही विजय मिळविला. तथापि लवकरच त्यांना राजकारणाला कंटाळा आला आणि त्यांनी राजकारण सोडले.

रावण

रामायणात राम आणि सीतेच्या भूमिकेत असलेल्या कलाकारांना जेवढे प्रेम मिळाले तेवढेच प्रेम रावणाची भूमिका साकारणारे अरविंद त्रिवेदी यांनाही मिळाले. अरविंदने सुमारे 250 हिंदी आणि मराठी चित्रपटांमध्ये काम केले, परंतु त्यांची खरी ओळख रामायणातून मिळाली. पडद्यावरची हास्य ऐकून, त्याच्या आवाजाची ती धमकी, रावण खरोखरच पडद्यावर असल्यासारखा लोक विचार करायचा.रामानंद सागर यांना रावणाचे पात्र मिळणे फारच अवघड वाटले. अरविंदने रावणाच्या चारित्र्यावर पडदा आणला. त्यांची लोकप्रियता अशी होती की वैयक्तिक जीवनातसुद्धा त्यांच्या पत्नीला मंदोदरी आणि त्यांच्या मुलांना रावणची मुले म्हटले जात असे.

Ramayana serial Actor

अरविंदने रावणाची भूमिका साकारली असावी, परंतु वैयक्तिक आयुष्यात ते रामाचे भक्त आहेत. आज अभिनय आणि राजकारणापासून दूर अरविंद आपले आयुष्य पूजपाठेत घालवतात.

माहिती share करायला विसरू नका


 

 

 

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *