केरळ राज्यात नुकताच हत्तीचा एक लज्जास्पद प्रकरण समोर आला आहे. येथे गर्भवती हत्ती पाण्यात मरण पावली. या हत्तीने एक अननस खाल्ले होते, त्या आत दिवाळीत पेटवण्यासाठी फटाके भरलेले होते. हथिनीच्या तोंडात हे फळ फुटले आणि त्यानंतर हत्तींनीचा वेदनादायक मृत्यू झाला. या घटनेवर सर्वांनी संताप व्यक्त केला आहे आणि आता प्रत्येकजण हत्तींनीला न्याय देण्यासाठी पुढे येत आहे.

kerela haathi news

हथिनीला न्याय मिळवून देण्यासाठी या मोहिमेमध्ये कॉमेडियन कपिल शर्मा आणि अभिनेत्री दिया मिर्झा यांनीही भाग घेतला आहे. कपिलने ट्वीट करून प्रत्येकाला याचिकेवर स्वाक्षरी करण्याचे आवाहन केले आहे जेणेकरून या पशूला न्याय मिळेल. मोठ्या संख्येने लोक या मोहिमेस पाठिंबा देत आहेत. अभिनेत्री दिया मिर्झाने ट्विटवर प्रतिक्रिया व्यक्त करून हथिनीला न्यायाची मागणी केली. दीयाने ट्विटमध्ये लिहिलं आहे की या याचिकेवर मी सही केली आहे, आशा आहे की तुम्ही लोकही त्या पाळतील. तसेच आरोपींविरोधात फौजदारी गुन्हा दाखल करण्याची मागणी केली.

या घटनेवर बॉलिवूडच्या अनेक स्टार्सनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे . श्रद्धा कपूर, आलिया भट्ट, अथिया शेट्टी, अनुष्का शर्मा आणि रणदीप हूडा यांनी हथिनीला न्याय मिळावा अशी मागणी केली आहे. या प्रकरणात आज केंद्रीय वनमंत्री प्रकाश जावडेकर म्हणाले, केरळमधील हत्तींनी यांच्या हत्येची केंद्र सरकारने गंभीरपणे दखल घेतली आहे. आम्ही योग्य चौकशी करुन दोषींना पकडण्यात कोणतीही कसर सोडणार नाही.

kerela haathi news
माहिती आवडली तर जास्तीत जास्त शेयर करा..


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *